labarai

Tef ɗin marufi yana yin aiki mai mahimmanci a cikin sarƙoƙin samarwa.Idan ba tare da tef ɗin marufi da ya dace ba, ba za a rufe fakitin da kyau ba, yana sauƙaƙa don sata ko lalacewa, a ƙarshe ɓata lokaci da kuɗi.Saboda wannan dalili, tef ɗin marufi yana ɗaya daga cikin abubuwan da ba a kula da su ba, duk da haka mahimman kayan layin marufi.

Akwai nau'ikan tef ɗin marufi guda biyu waɗanda ke mamaye kasuwannin Amurka, duka biyun an haɓaka su don zama mai dogaro da tattalin arziki kuma abin dogaro a aikace-aikacen su: narke mai zafi da acrylic.

Waɗannan kaset ɗin suna farawa tare da goyon baya mai ɗorewa, galibi fim ɗin busa ko jefar.Fina-finan da aka busa yawanci suna da tsayin daka kuma suna ɗaukar nauyi kafin su karye, yayin da fina-finan simintin sun fi ɗaiɗai-da-ido kuma sun fi shimfiɗa ƙasa, amma suna ɗaukar ƙarin damuwa ko lodi kafin watsewa.

Nau'in mannewa shine babban bambance-bambance a cikin kaset ɗin marufi.

Kaset narke masu zafia zahiri suna samun sunan su daga zafin da ake amfani da su don haɗawa da sutura yayin aikin masana'anta.Ana yin narke mai zafi ta hanyar yin amfani da tsarin extrusion, inda duk abubuwan da aka haɗa - resins da rubbers na roba - suna fuskantar zafi da matsa lamba don haɗuwa.Tsarin narkewar zafi mai zafi yana ba da kansa don ƙirƙirar samfurin da ke da manyan kaddarorin juzu'i - ko ƙarfin haɗin gwiwa.Ka yi la'akari da wauta putty, alal misali.Dole ne ku ja na ɗan lokaci a kan duka biyun don samun putty ya isa wurin da ya karye.Babban samfuri mai ƙarfi, mai kama da sakar wauta, zai ɗauki matsananciyar adadin ƙarfi don miƙewa zuwa wurin karyewar sa.Wannan ƙarfin yana samuwa ne daga roba na roba, wanda ke ba da elasticity da juriya ga m.Da zarar mannen ya yi ta hanyar extruder, sai a rufe shi zuwa fim din, a sarrafa shi ta cikin sanyi mai sanyi sannan a sake dawo da shi don ƙirƙirar tef na "jumbo".

Tsarin yin tef ɗin acrylic ya fi sauƙi fiye da narke mai zafi.Acrylic marufi kasetyawanci ana ƙirƙira su ta hanyar lulluɓin abin da aka haɗa da ruwa ko sauran ƙarfi don sauƙaƙe aiwatarwa lokacin shafa fim ɗin.Da zarar an lullube shi, ruwan ko sauran ƙarfi yana kwashewa kuma a sake kama shi ta hanyar amfani da tsarin dumama tanda, yana barin adon acrylic.Ana sake dawo da fim ɗin mai rufi a cikin nadi na tef na "jumbo".

Kamar yadda waɗannan kaset guda biyu da tsarin su suka bambanta, duka biyun sun ƙare ta hanyar juyawa ta hanya ɗaya.Anan ne ake yanke wannan nadi na “jumbo” cikin ƙaramin “kayan da aka gama” da masu amfani da su suka saba amfani da su.


Lokacin aikawa: Juni-16-2023